สวท.เข้าร่วมโครงการอบรมการควบคุมภายใน
เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 9 พฤศจิกายน 2566 นางวรรณนิภา ทิพสุรบท หัวหน้าสำนักงานผู้อำนวยการ สำนักส่งเสริมวิชาการและงานทะเบียน พร้อมด้วยหัวหน้างานและบุคลากร สำนักส่งเสริมวิชาการและงานทะเบียน เข้าร่วมโครงการอบรมการควบคุมภายใน โดยมี อาจารย์ธานี สมวงศ์ รองอธิการบดีมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลสุวรรณภูมิ (มทร.สุวรรณภูมิ) เป็นประธานเปิดโครงการอบรมการควบคุมภายใน ซึ่งได้รับเกียรติจากคุณจิรภา กองสัมฤทธิ์ ผู้อำนวยการกลุ่มงานวิชาการ สำนักงานคลังจังหวัดนนทบุรี เป็นวิทยากรบรรยายให้ความรู้ เรื่องมาตรฐานการควบคุมภายในสำหรับหน่วยงานของรัฐ โดยในช่วงบ่ายได้จัดให้มีการฝึกปฏิบัติการเขียนองค์ประกอบของมาตรฐานการควบคุมภายใน 5 องค์ประกอบ 17 หลักการ และรายงานการประเมินผลการควบคุมภายใน เพื่อให้บุคลากรของมหาวิทยาลัยเกิดความเข้าใจเกี่ยวกับมาตรฐานการควบคุมภายในสำหรับหน่วยงานของรัฐ ณ ห้องประชุมนนทรี ชั้น 8 อาคารเทคโนโลยีสารสนเทศ มทร.สุวรรณภูมิ ศูนย์พระนครศรีอยุธยา หันตรา
จัดทำโดย สำนักส่งเสริมวิชาการและงานทะเบียน